ลงพื้นที่มอบถุงยังชีพให้กับผู้ที่อยู่ระหว่างการกักตัว ในเขตเทศบาลฯ
วันที่ 12 ก.ค. 2564
นางลลิตภัทร พฤฒิศาสตร์ นายกเทศมนตรีตำบลโชคชัย นายพงศพัชฌ์ โชติธนภูดินันท์ ปลัดเทศบาลตำบลโชคชัย พร้อมด้วยคณะผู้บริหาร รองประธานสภาฯ สมาชิกสภาเทศบาลฯ และเจ้าหน้าที่เทศบาลฯ ลงพื้นที่มอบถุงยังชีพให้กับผู้ที่อยู่ระหว่างการกักตัว ในเขตเทศบาลฯ พร้อมกับมอบวัสดุอุปกรณ์สำหรับผู้เข้ากักตัว ณ สถานที่กักตัว วัดโบสถ์คงคาล้อมและศาลา SML ม.12 ต.โชคชัย ในการนี้ องค์กรบุญจงช่วยเพื่อน ได้ร่วมมอบน้ำแร่ “บุญจง” เพื่อสุขภาพ ให้กับผู้ที่อยู่ระหว่างการกักตัว ตามมาตราการเฝ้าระวังและควบคุมการเเพร่ระบาดของโรคติดเชื้อไวรัสโคโรนา2019 (โควิด 19) โดยมี ผู้ใหญ่บ้าน/ผู้ช่วยผู้ใหญ่บ้าน และ อสม.ในพื้นที่ร่วมด้วย
![](https://chockchai.go.th/wp-content/uploads/2021/08/216157335_4015992395137265_4278040202846585048_n-1024x768.jpg)
![](https://chockchai.go.th/wp-content/uploads/2021/08/216235850_4015992585137246_7801271705822465527_n-1024x768.jpg)
![](https://chockchai.go.th/wp-content/uploads/2021/08/216438695_4015992535137251_8291483742901281596_n-1024x768.jpg)
![](https://chockchai.go.th/wp-content/uploads/2021/08/217102214_4015992408470597_3186379392191645675_n-1024x682.jpg)
![](https://chockchai.go.th/wp-content/uploads/2021/08/217306268_4015992721803899_5317682169904568947_n-1024x682.jpg)